CHIA SẺ ĐỂ HIỂU NHAU HƠN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHÚNG TA LUÔN LUÔN BÊN NHAU GIƯỚI CÙNG MỘT MÁI NHÀ

You are not connected. Please login or register

31.10.2010 KHOẢNH KHẮC ĐÊM GIAO THỪA

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

admin

admin
Admin

Những ngày cuối năm, cái cẩm dác se se lạnh của thời tiết cái cảnh ra đường nghe người ta mở nhạc xuân làm mình cảm thấy tết đã đến gần lắm rồi. đêm 31 cái khoảnh chắc chuyển giao giữa năm cũ và năm mới, mọi người đang đếm ngược thời gian để chuẩn bị đón chào một năm mới năm 2011, tôi và em lang thang trên nhưng con phố của sải gòn, nhìn cái cảnh người ta đi xem băn pháo bông đón tết dương lịch mà cái không khí không hề thua kém cái cảnh người ta đang chào đón tết nguyên đán cổ truyền ( tôi đoán thế bởi vì đã khi nào tôi đón tế ở sải gòn đâu ) 8h tôi và em bắt đầu xuất phát, xuất phát sớm cũng chỉ là bởi định đi dạo một vòng xem ở trung tâm thành phố nguời ta đón tết như thế nào ai dè lạc vào đám đông của dòng người đang đổ xô về hai bên sông bạch đằng, loay hoay mãi cũng tới được nguyễn huệ rồi qua chợ bến thành, dạo một vòng quanh công viên 19-5 và phải vất vả lảm tôi và em mới thoát khỏi được cái cảnh chen chúc của đám đông, tạt qua nguyễn tri phương chúng tôi ghé vào một quán chè thái, nhìn em tôi thực sự chằng biết phải nói gì em chẳng dám nhìn thảng vảo mắt tôi, tôi cũng vậy tôi hiểu rằng giữa tôi và em vẫn còn có một khoảng cách khá xa, cái khoảng cách khó mà có thể để gần lại được, tôi có gắng nói chuyện nhưng càng cố gắng thì chỉ càng làm cho những câu chuyện của mình thêm nhạt nhẽo hơn thôi mà không nói gì thì cũng nguy hjhj tôi chợt nghĩ tại sao mối lần đi bên em tôi lại cứ như thế nhỉ, cái bức tường vô hình giữa tôi và em làm sao có thể phá vỡ được đây, không biết rằng trong suy nghĩ của em là gì, hjchjc việc gì mình phải quan tâm nhiều thế nhỉ. chỉ có thể nói là thời gian sẽ cho chúng ta biết tất cả, mọi thứ trên đời đều bởi chữ duyên mà ra thôi thì cứ để nó tùy duyên đi, cái gì tới rồi sẽ tới có ngăn cũng không được còn cái gì không thể tới thì vĩnh viên vẫn là không thể.

Rời quán chè chúng tôi đi thẳng tới cầu thủ thiêm, cái cảnh chen chúc của đám đông ở trên cầu mỗi khi có bắn phào bông thì khi nào cũng vậy có lẽ tôi đã quen rồi chỉ một lát là tôi đã tìn được chổ dừng chân, nhìn cái cảnh mọi người háo hứng đi xem bắn pháo hoa làm mình cũng hào hứng chết đi nhưng đó cũng không phải là lý do chính Razz 12h tiếng tiếng pháo đầu tiên chào mừng năm 2011 đang được mọi người mong chờ cuối cũng cũng đã nổ, nhìn em cười tôi biết em đang rất vui và tôi cũng vậy, tôi vui không phải vì đước đi xem bắn pháo hoa mà vì biết rằng em đang rất vui

http://hieunghean.tk

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]