CHIA SẺ ĐỂ HIỂU NHAU HƠN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHÚNG TA LUÔN LUÔN BÊN NHAU GIƯỚI CÙNG MỘT MÁI NHÀ

You are not connected. Please login or register

25.12.2010

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

125.12.2010 Empty 25.12.2010 Tue Dec 28, 2010 12:19 am

admin

admin
Admin

Trời lạnh: ngồi một mình học bài tôi lại nhớ tới em, người con gái mà đã ở trong tâm trí tôi từ khi nào không biết. tôi nhớ em mỗi sáng mai thức dậy, ra đường rồi lên xe bus cũng nhớ em rồi khi ăn cơm trước khi đi ngủ thì em cữ vẫn ở trong đầu tôi, có phải chăng cái đó người ta gọi là tình yêu không ta, có phải rằng thật là tôi đã yêu em. Những câu hỏi được tôi đặt ra rôi tự tôi trả lời, tự trấn an mình bằng lý trí rằng đó không phải là cái gì hết có lẽ là mình đã nghĩ quá nhiều,phải chăng đó chỉ là sự ngộ nhận. nhưng thật oái om thay con tim mình lại không làm theo lý trí, nó cứ vẫn loạn nhịp cứ vẫn thổn thức khi tôi nghĩ về em. những mâu thuẩn từ đó cứ dàng xé nội tâm tôi nhiều lúc làm tôi ngọt ngạt tới mức khó thở nhưng thật kì lạ, những lúc như thế chỉ cẩn nghĩ tói nụ cười ấy, ánh mắt ấy của em thì tất cả mọi thứ đều như tan biến hết. Tâm hồn tôi như thoát ra khỏi cơ thể và lạc vào một nơi nới đó là nơi mà tôi cảm thấy bình yên nhất

Đêm noel tôi và em dạo một vòng nhìn phố nhìn người, rồi tạt vào một quán nước nọ, em ngồi cạnh tôi, tôi cảm thấy như tim mình lại đang loạn nhịp và mọi suy nghĩ của tôi lúc đó trở nên bình yên, bình yên như câu nói mà người ta vẫn thường chúc nhau đêm giáng sinh, trước mặt chúng tôi là một gia định nọ bộ mẹ và 2 đứa con nhìn họ cả hai chỉ cỏ thể thốt lên một điều là họ hạnh phúc quá, em nói răng se không mong ước gì hơn nưa, với em như vậy là quá đủ, uhm tôi chỉ biết răng với tôi sẽ không còn mong ước gì hơn nưa, xưa nay tôi không mưu cầu một cuộc sống giàu sang, xa hoa. Những gì tôi đã và đang cố gắng cũng chỉ là để có một gia đình hạnh phúc và bình yên thế thôi.

Em bảo tôi em tin vào số phận, mỗi con người đều có một số phận riêng như ông trời đã sắp xếp trước, thực chất thì tôi đã không tin vào điều đó trước đây nhưng bây giờ thì hình như tôi đang tin vào điều đó. Em hỏi tôi nếu sau này tôi yêu ai tôi có bắt người yêu mình làm theo ý mình, bắt người yêu mình thay đổi vì mình không. tôi không hiểu rằng em đang nghĩ gì nữa, tôi không biết phải nói sao, chỉ biết cười và nghĩ rằng chắc chắn là điều đó sẽ không bao giờ xẩy ra đâu, tự dưng tôi chợt nghĩ rằng liệu sau này người ta có lo lắng, có chăm sóc tốt cho em không, người ta có đem lại được cho em một hạnh phúc như gia đình kia không rồi tôi nhó tới "25 minutes" (tình yêu cần có sự kiên nhẫn và chờ đợi nhưng nếu bạn không thể quyết định hoặc quyết định quá chậm rất có thể bạn sẻ để tình yêu vượt khỏi tay của mình điều ấy đống nghĩa với việc người ấy đã thanh vợ của người khác dù chỉ là chậm chân 25 phut thôi) rồi thấy sợ, sợ cái gì đó nó sẽ là quá muộn, sợ rằng mình sẽ jong như chàng trai trong lời bài hát. Tôi chỉ có thể cầu chúc, cầu chúc cho em rồi sễ được hạnh phúc như người ta, em là một cô gái tốt và tôi chỉ mong số phận cửa em cũng tốt như thể để rồi có thể tìm được cho mình một người có thể mang lại hạnh phúc toàn vẹn cho em.

http://hieunghean.tk

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]